สวัสดีครับ ปกติเวลาดูรีวิวในกรุ๊ปจักรยาน หรือตามเว็บเพจส่วนใหญ่จะเห็นแต่รีวิวจักรยานรุ่นใหม่ ซึ่งเป็นเรื่องปกติ แต่ทีนี้เราก็อยากจะรีวิวแบบเค้าบ้าง นึกไม่ออกว่าจะรีวิวอะไร แต่เห็นหมอบคันนึงที่ใช้มานานเกิน 1 ปีแล้วถือโอกาสที่จะเอามารีวิวบ้างครับ
แต่ก่อนอื่นพอดีไม่ได้ลองหมอบเฟรมอลู คาร์บอน ไทเทเนียม สแตนเลสหรืออื่น ๆ เลยไม่ทราบว่าแบบอื่นเป็นอย่างไรนะครับ ตอนซื้อมาก็ซื้อเฟรมมาแบบไม่รู้อะไรเลย เห็นเป็นวินเทจก็เอามาประกอบใหม่เป็นนีโอวินเทจหน่อยล่ะกัน เลยประกอบเอาตามด้านล่างนี้ครับ
รายละเอียด และส่วนประกอบจักรยาน
![](https://i0.wp.com/asset.nickuntitled.com/2021/01/img_3183-1.jpg?w=580&ssl=1)
Frame: Emperor 802R เป็นเฟรมโครโมลี แต่ไม่ทราบว่าเป็นท่ออะไรเพราะไม่ได้ระบุครับ แต่จากความเห็นหนึ่งในเฟสน่าตะเป็นท่อ TANGE
Drivetrain: Shimano Tiagra 4700 10 speed ผสมกับขาจาน Velo Orange Gran-cru 46/30 ที่ใช้กะโหลกเหลี่ยมและเฟือง Shimano 11-36
Brake: Shimano Tiagra 4700
Wheelset: Araya SA-730 ดุม fun smooth
Tyre: Panaracer Gravel King 700x26c
Handlebar: Nitto
Stem: Stem คอจุ่มธรรมดาทั่วไปครับ
Seatpost: Uno seatpost 26.8mm
Pedal: Shimano PD-M520
Saddle: SR Selle Royal Remed saddle
Bar Tape: Cyclovation bar tape
Total Weight: 11.4 Kg
ความรู้สึกในการปั่น
![](https://i0.wp.com/asset.nickuntitled.com/2021/01/img_0230.jpg?w=580&ssl=1)
รถไม่พุ่งเท่าไร กดแล้วไม่มาทันที เลยเปลี่ยนการปั่นเป็นการไล่เกียร์เบาไปหาหนักเรื่อย ๆ รถก็ออกตัวได้โอเค พอปั่นเร็วระดับหนึ่งราว 26-35 km/hr รถและล้อก็ทำงาน รถไหลไปได้ตลอด เติมแรงน้อยมาก เวลาปั่นทางไกลแบบ Audax 200-400 km ก็สบายหน่อยครับ ยิ่งตอนปั่นกลุ่มที่ปั่นกลุ่มเร็วประมาณ 30-35 km/hr ก็หมกไปได้เรื่อย ๆ แต่พอปั่นเร็วมากกว่านั้นรู้สึกว่าเฟรมมันตื้อ ๆ อ่ะ พยายามปั่นให้เร็วมากขึ้นเหมือนมันไม่ค่อยตอบสนองเท่าไรแฮะ แถมต้องเติมตลอด
![](https://i0.wp.com/asset.nickuntitled.com/2021/01/img_0238-1.jpg?w=580&ssl=1)
ตอนเวลาเจอเนินซึม และเจอเขา ก็รถน้ำหนักเยอะนะ เลยต้องใช้แรงมากกว่าคันอื่น อีกอย่างเวลากดมันไม่มาแฮะทำให้ขึ้นเนิน ขึ้นเขาช้ากว่าคันอื่น แต่ดีที่น้ำหนักตัวคนลดจาก 82 Kg -> 74 Kg เลยขึ้นเขาใช้แรงน้อยหน่อย แต่ยังต้องใช้แรงเยอะกว่าคันอื่นอยู่ดีนะ ยิ่งเจอสนามที่ยากหน่อยเช่น 200 โป่งก้อนเส้าที่ผ่านมาก็ขึ้นได้หมด แต่ตอนขึ้นเขาใหญ่ฝั่งปากช่องนี่ต้องใช้แรงเยอะเกิน เลยเข็นตรงช่วงแบริเออร์ที่สอง
![](https://i0.wp.com/localhost/wp-content/uploads/2020/12/img_9915-1.jpeg?w=580)
ตอนเจอลม ตัวรถสู้ลมได้ดี เวลาเจอลมแรงมากก็ยังปั่นได้สบาย ไหลไปได้เรื่อย ๆ ความเร็วไม่ตกมากเท่าไรครับ เจอลมตีข้างก็ไม่ค่อยเซมากครับผม
![](https://i0.wp.com/localhost/wp-content/uploads/2021/01/img_6775_exported-1.jpg?w=580)
เวลาเจอทางไม่เรียบ ถนนลูกรัง ตอนปันกระด้างครับ ไม่ได้นิ่มมากเท่าไร เลยลองลดลมยางลงไปนิดก็นิ่มขึ้น แต่ก็ไม่ได้นิ่มมากอะไรครับผม
โดยสรุป
![](https://i0.wp.com/localhost/wp-content/uploads/2020/10/84674831_10217192487349637_5845471389166862336_o.jpg?w=580)
ตัวรถวินเทจที่ประกอบไปหนักครับ (หนักกว่าหมอบดิสเบรคที่มีขายในปัจจุบันอีก) ปั่นไม่พุ่ง แต่ไหล สู้ลมได้ดี เจอเนิน เจอเขาใช้แรงเยอะกว่าชาวบ้าน ตอนปั่นจบแต่ละงานที่มีเนินเยอะหน่อย หรือเป็นเขามีแต่ผู้จัดบอกว่าให้ลองหารถเบา ๆ หน่อยนะ
แต่พอดีปั่นกับรถคันนี้ตลอดเลยชินกับรถไปแล้วทำให้ไม่ค่อยเหนื่อยอะไรเท่าไร อีกอย่างโดยส่วนตัวแล้วคิดว่ารถที่ดีก็คือรถที่เราปั่นตลอดอยู่แล้ว และเป็นรถที่พาเราไปได้ทุกที่ที่อยากไปนะ ไม่ว่าจะเป็นทางราบ เขา เนินก็ตามครับผม